Google+
Trang chủ Gửi bài viết cho GameSao
Go
Tin Mới:

Cách đây ít giờ, Valve đã công bố các bảng đấu cho tất cả các vòng loại ở mỗi khu vực:

  • Mỗi khu vực sẽ bao gồm 10 đội tuyển chia thành 2 nhóm A và B, giai đoạn đầu tiên sẽ thi đấu vòng tròn và 2 đội tuyển có nhiều chiến thắng nhất sẽ được xếp vàng nhánh thắng, còn 2 đội nhì sẽ được đấu ở nhánh thua.
  • Valve sẽ chọn ra 4 đội chiến thắng chung cuộc ở tất cả các khu vực để được nhận vé mời trực tiếp, còn 4 đội về nhì sẽ nhận vé vớt để đến Seattle. Họ sẽ thi đấu một vòng Wild Card quyết định để chọn ra 2 đội cuối cùng thi đấu ở TI5

Vòng loại cuối sẽ được bắt đầu từ ngày 25 tháng 5 đến ngày 28 tháng 5 tại 2 bảng đấu của khu vực Trung Quốc và châu Mỹ. 2 khu vực còn lại là Đông Nam Á và châu Âu sẽ bắt đầu từ ngày 29 tháng 5 cho đến ngày 01 tháng 6.

Khu vực Châu Mỹ

Bảng A

  • Not Today (Peru)
  • Void Boys (Canada)
  • Wheel Whreck While Whistling (Mỹ)
  • North American Rejects (Mỹ)
  • Team Leviathan (Mỹ) 

Bảng B

  • ROOT Gaming (Mỹ)
  • CompLexity Gaming (Mỹ)
  • eHug (Mỹ)
  • Mousesports (Canada)
  • Unknown.xiu (Peru)

Khu vực châu Âu:

Bảng A

  • 4 Anchors + Sea Captain (Phần Lan)
  • Burden United (Châu Âu)
  • Alliance (Thuỵ Điển)
  • Power Rangers (Belarus)
  • Ninjas in Pyjamas (Thuỵ Điển)

Bảng B

  • Natus Vincere (Ukraine)
  • London Conspiracy (Hy Lạp)
  • Vega Squadron (Nga)
  • HellRaisers (Nga/Ukraine)
  • Yellow Submarine (Nga)

Khu vực Đông Nam Á:

Bảng A

  • 5eva (Singapore)
  • Mineski (Philippines)
  • G-Guard (Malaysia)
  • MVP.Hot6 (Hàn Quốc)
  • TnC Gaming (Philippines)

Bảng B

  • MVP.Phoenix (Hàn Quốc)
  • Signature.Trust (Thái Lan)
  • Can't Say Wips (Úc)
  • Rave (Hàn Quốc/Philippines)
  • Invasion eSports (Malaysia)

Khu vực Trung Quốc: 

Bảng A

  • EHOME
  • Energy Pacemaker
  • Newbee Young
  • TongFu Wanzhou
  • Old Boys

Bảng B

  • CDEC Gaming
  • Vici Gaming Potential
  • TongFu
  • HyperGloryTeam
  • Wings Gaming 

Minh Vũ 

Like bài viết để ủng hộ tác giả nếu bạn thấy hay:
Có thể bạn quan tâm
Bình luận